Notre-Dame de Paris amintacce ne ga masu hana gobara da kuma taimako na musamman: Robots

A lokacin da ake kashe wuta a Cathedral Notre-Dame, daruruwan masu kashe gobarar na Paris sun sami goyon baya sosai: wani aiki na robot na aiki. Rashin jigilar wuta ya kasance wani ɓangare na makomar EMS. Ba su da cikakkun bayanai a cikin kowane hali kuma suna iya samar da bayanai na ainihi na ainihi!

Notre Dame- yana cikin wuta. Domin kwana biyu, duniya ta kasance mamaki ta hanyar ganin hotuna da bidiyo na Cathedral wuta ta cinye. Wannan labari mai ban mamaki ya damu ba kawai Turai ba har ma sauran ƙasashe. Duk da haka, bayan kusan 4 hours na aiki mai wuya, masu kashe wuta gudanar harshen wuta.

fiye da 400 masu kashe wuta sun shiga cikin wannan babban aiki, kuma matsayin Cathedral ba shi da sauki don isa ga mummunan abu motocin wuta.

Wannan shine dalilin da ya sa masu kashe wutan lantarki sunyi la'akari da maƙwabtaka mai mahimmanci: a taimakon robot aiki. Kasuwancin wuta sun hada kai da kamfanoni daban-daban a cikin shekarun da suka gabata don gane na'urar da zai iya ba da hannun hannu a yanayin wuta, musamman a lokuta kamar wannan. Lokacin da babbar babbar wuta take faruwa, kuma ba sauki a kai ga wasu ƙananan wuri ko kuma ba za a iya samun damar ba, fasaha ya zo don taimakawa.

Abin da ya sa aka yi amfani da na'urori na Notre-Dame waɗanda za su iya ba da bayanai da hotuna don kashe gobara. An tsara dandamali mai nisa na waɗannan na'urori don taimakawa masu kashe wuta da kuma gaggawa gaggawa tare da haɗari, da wuya da kuma aiki na jiki a lokacin aiki.

Na gode wa wadannan 'yan fashi, wuta brigades gudanar da fahimtar inda za su jagoranci ruwa don sarrafawa da kuma goge wuta.

SENTINEL - Mai amfani da kayan aiki na TECDRON

SENTINEL misali ne mai kyau na wadannan jigilar kayan aiki. Yana da tsarin da aka yi amfani dashi sosai An sanye ta da motar lantarki da kuma waƙoƙi na caterpillar, yana barin aikin ciki da waje tare da lokacin tafiyar 4 zuwa 6 hours. An fi dacewa ya dace don ƙonewa tare da ƙayyadadden ganuwa da kuma yanayin zafi mai yawa kamar žarfin wuta (tunnels, wuraren shakatawa na ƙasa), ko duk wani wuta tare da hadarin fashewa irin su warehouses, shafukan masana'antu ko refineries.

Gabaɗaya, waɗannan na'urori suna da yawa kuma ana iya sanye su da daban-daban kayan aiki sa shi damar yin ayyuka da yawa na nasara: sarrafa ruwa mai sarrafawa ta atomatik, kyamarori masu zafi, masu ɗaukar hoto masu ɗaukar hoto suna barin ƙaƙƙarfan ƙaura, kyamarar rana / dare, fan haya, haya mai ajiya don ɗaukar kaya masu nauyi, da sauransu.

Duk waɗannan halaye, tare da haɓakaccen tsarin kariya ta jiki, sa wadannan rukuni masu amfani da makamai don wuta brigades kuma ba wai kawai ba. Su ne makomar gaggawa a duniya.

 

 

Za ka iya kuma son