Kwatanta takalmin aiki don ƙwararrun motar asibiti da ma'aikatan EMS

Babu shakka, ɗayan PPE mafi mahimmanci ga ma'aikacin motar asibiti shine takalmin ƙwallon ƙafa. Mun gwada tare da masu karatunmu nau'ikan nau'ikan takalman aminci da takalman ƙwallon ƙafa, waɗanda ke bin ka'idodin EN8 S20345. Bari mu ga yadda ta kasance a cikin shafuka masu zuwa!

A lokacin aikin ceto, akwai abubuwa biyu masu muhimmanci: aminci da ta'aziyya. Don motar asibiti ma'aikata, kyawawan wasan kwaikwayo suna farawa daga takalmin mai sauƙi, mai laushi da ingantacciyar hanyar takalma. Gaggawa-Live.com sun ɗauki barazanar da mahimmanci kuma a cikin Janairu 2019 mun fara gwada takalma da takalmin aminci. Mun shirya gwaji na kwanaki 30 tare da masu karatunmu 5, waɗanda ke tabbatattun shaidu ne tsakanin mutanen da ke amfani da takalmi a cikin yanayi daban-daban a kowace rana. Dukkanin masu binciken suna da hannu a cikin sabis na gaggawa da kuma aiki tare da takalma da suka dace da EN20345 S3 tsari.

Ta yaya muka zaba takalma lafiya don wannan kwatanta?

Da farko, muna so mu gode wa masana'antun da suka yanke shawarar shiga wannan aikin. Ba abu mai sauƙi ba ne saboda su motar motar motar yana da mummunan yanayi a cikin ka'idoji. Kowane mai sana'a yana bin ka'idodin Turai game da kayan aiki na tsaro, amma akwai bambanci tsakanin su. Wasu daga cikin masana'antun masu aikin kafa suna samar da samfurin mai kyau. Sauran suna samar da takalma waɗanda ke bin ka'idojin Turai amma tare da kayan da suka fi dacewa da farashin mai sayarwa akan kasuwar, mai sauƙi don tallafa wa sabis na motar motar da ke buƙatar samun wadata.

Mun yanke shawarar kada mu raba kashi ɗaya ko na biyu na takalman aiki. Kowace gwaji ta hanyar mai jarrabawarmu bai rinjayi farashin samfurin ba. Farashin zai iya canza tunanin, kuma mai sauki bita game da inganci Abin da muke nufi don nuna maka.
Dukkanin aiki takalma mun gwada su ne masu bin ka'idodin ƙananan Turai don yin amfani da su a asibiti. Tsarin jima'i, ƙwaƙwalwar ƙarancin wuta, kayan magungunan antistatic, ɗaukar makamashi na yankin zama, juriya man fetur, matakin ruwa da sha. Wasu daga cikinsu sun yi nasara a gwaji.

Shin kuna shirye? A cikin shafuka masu zuwa za ku sami la'akari da mu na:

 

Za ka iya kuma son