Ceto helikwafta, shawarar Turai don sabbin buƙatu: Ayyukan HEMS bisa ga EASA

Ƙasashen EU suna la'akari da takardar da EASA ta bayar a watan Satumba game da ayyukan HEMS da ceton helikwafta gabaɗaya

Ayyukan HEMS, sabbin buƙatun da EASA suka gabatar

A watan Satumba, EASA ta fitar da ita Lambar Ra'ayi 08/2022, takarda mai shafuka 33 wanda kowanne jihohin Turai ke tantancewa.

Ana sa ran za a kada kuri'a a kan shi a farkon 2023, dokokin za su fara aiki a cikin 2024 kuma jihohi ɗaya za su sami shekaru uku zuwa biyar don yin biyayya ta hanyar canza sabbin tanade-tanade.

Zai sabunta ka'idoji don aikin sabis na kiwon lafiya na gaggawa na helikwafta (HEMS) a Turai.

Mayar da hankali mai shafuka 33 duk game da jirage masu haɗari ne, waɗanda ke cikin mafi kyawun yanayi.

MAFI KYAUTA KAYAN AIKI NA HEMS? ZIYARAR BOOTH NA AREWA A BIKIN GAGGAWA

A cewar EASA, ƙa'idodin da aka tsara sun shafi jiragen HEMS da ke hidima ga asibitoci tare da tsofaffin kayan aiki, jiragen sama a tsayi mai tsayi da kuma a cikin tsaunuka, ayyukan ceto da jiragen zuwa wuraren da ba a iya gani ba.

Asibitoci, musamman, za a buƙaci su daidaita kayan aikin su don yin saukowa tare da karɓuwa na haɗari.

A yau, an ba da izinin tafiya zuwa asibiti na al'ada wanda bai bi ka'idodin heliport ba.

Sabbin ka'idojin da aka tsara don jigilar jiragen zuwa tsofaffin asibitoci na buƙatar kayan aiki don tabbatar da cewa babu wuce gona da iri na tabarbarewar muhalli.

Jiragen sama masu saukar ungulu da ke tashi zuwa tsofaffin asibitoci kuma dole ne a sanya su da tsarin hangen nesa na dare (NVIS) don haɓaka fahimtar yanayin da dare.

Ga masu aiki da suka riga sun yi amfani da NVIS, ƙa'idodin za su taimaka wajen haɓaka tabarau na hangen dare.

Takardar ta bayyana NVIS, lokacin da ƙwararrun ma'aikatan da aka horar da su suka yi amfani da su daidai, a matsayin babban taimako wajen kiyaye sanin halin da ake ciki da kuma kula da haɗari yayin ayyukan dare.

A cewar EASA, HEMS ba tare da NVIS ba ya kamata a iyakance shi ga wuraren aiki kafin tashin jirgin da kuma wuraren da ke da haske.

Sauran sabbin bukatu na jirage masu saukar ungulu da ke aiki zuwa asibitocin gargajiya sun hada da motsi taswira don inganta ƙasa da wayar da kan jama'a, bin diddigin jiragen sama tare da haɗin gwiwar ma'aikatan ƙasa, ƙarin cikakken kimanta haɗarin haɗarin jirgin sama, da ƙarin horar da matukin jirgi don ayyukan dare.

Jiragen sama na HEMS mai matuƙin jirgi guda ɗaya zuwa asibitocin gargajiya za su kasance ƙarƙashin ƙarin ƙa'idodi, gami da abin da ake buƙata don samar da na'ura mai sarrafa kansa don zirga-zirgar dare.

Bugu da ƙari, akwai sababbin buƙatun don daidaitawar ma'aikatan da ke buƙatar ma'aikacin fasaha ya zauna a gaban matukin jirgin idan an ɗora shimfiɗa a kan helikwafta.

KYAMAR KYAUTA MAI KYAU: ZIYARAR BOOTH HIKMICRO A EXPO Gaggawa

"Idan shigar da shimfiɗar shimfiɗa ya hana ma'aikacin ma'aikatan fasaha daga zama na gaba, sabis na HEMS ba zai yiwu ba," in ji ra'ayin.

"An yi amfani da wannan zaɓin don kiyaye jiragen sama masu saukar ungulu a cikin sabis, amma ba a ɗaukan dacewa da ƙa'idodin aminci da ake so."

EASA ta lura cewa sabbin wuraren saukar da asibiti da aka buɗe bayan 28 ga Oktoba 2014 sun riga sun sami ingantattun kayan aikin helikwafta kuma sabbin ƙa'idodin ba su rufe su.

Ayyukan HEMS a babban tsayi, batutuwan da aka taɓa su a cikin ra'ayin EASA

Wani yankin jirgin sama na HEMS wanda sabuntawar ka'idoji ya shafa shine tsayin tsayi da ayyukan tsaunuka.

Ayyukan aiki da ka'idojin oxygen don HEMS [alal misali] a halin yanzu ba sa aiki a tsayi mai tsayi kuma yana buƙatar gyara.

Ƙarin ƙaƙƙarfan jirgin sama, mai aiki da ƙa'idodin aminci na haƙuri, don haka, a cikin takaddar EASA.

EASA HEMS ra'ayi_no_08-2022

Karanta Har ila yau:

Gaggawa Kai Tsaye…Rayuwa: Zazzage Sabon App Na Jaridarku Kyauta Don IOS Da Android

HEMS / Helicopter Ayyuka Horarwa A Yau Haɗuwa Na Gaskiya Ne Kuma Mai Ma'ana

Lokacin da Ceto ya zo Daga Sama: Menene Bambanci tsakanin HEMS da MEDEVAC?

MEDEVAC Tare da Jiragen Sama na Sojan Italiya

HEMS da Bird Strike, Helicopter Hit By Crow A Burtaniya. Saukowa na Gaggawa: Gilashin Gilashi da Raunin Rotor

HEMS A Rasha, National Air Ambulance Service ya karbi Ansat

Ceto Helicopter Da Gaggawa: EASA Vade Mecum Don Gudanar da Ofishin Jakadancin Lafiya

HEMS Da MEDEVAC: Tasirin Halittar Jirgin Sama

Hakikanin Gaskiya A Cikin Maganin Damuwa: Nazarin matukin jirgi

Masu ba da agaji na EMS na Amurka Don Taimakawa Likitocin Yara Ta hanyar Hakikanin Gaskiya (VR)

Source:

tsaye

Za ka iya kuma son