Hatsarin jigilar mai haƙuri mai nauyi ta hanyar helikafta

Kalubale guda da za a fuskanta lokacin da matsakaicin haƙuri, tare da jigon-taro na jiki sama da 35, dole ne a motsa shi da motar asibiti, kuma yakamata a hadu da duk lokacin da helikofta ya kamata yayi jigilar sufuri.

Kafin fara matakan sufuri, dole ne a tantance halayen zahiri na mara lafiya don yanke hukunci idan ya cancanci ya tashi. Abu na farko da za'a tantance shine na nufin sufuri, wanda ya dace da wasu ka'idodi na asali. Ya kamata a sami ma'aikatan jinya da suka dace a jirgin. Dole ne a ci gaba da ingantaccen matattakafin iska (CPAP) masal hanci a cikin madaidaitan girman don mai kiba.

Komai ya zama an tsara shi musamman don bukatun masu haƙuri, daga shimfiɗa, wanda dole ne ya isa dogon lokaci kuma zai iya ɗaukar nauyin, ga mai ɗaukar jini, daga masu karatu da bugun jini zuwa ƙwararrufi da wani abu wanda bazai dace da irin wadannan marasa lafiya ba.

Ba a yi la'akari da girma ba a halin yanzu don irin wannan fasinja; a cikin jiragen sama na Turai, don aikin likita na gaggawa (HEMS), mai haƙuri yana dage farawa a cikin jirgi kuma madaidaiciyar ƙyallen kafaɗa zuwa kafaɗar jirgin saman Learjet 45 da aka yi amfani da shi Jirgin Sama na Turai (EAA) shine 73 cm. Loadarfin iko da belinsa na mai shimfiɗa akan iyakance zuwa 200 kilogiram. Haramcin Learjet 35 yana da sigogi iri ɗaya, amma a wannan gaba, sufuri na iya zama matsala.

A hankula masu yawan kiba yana da matsakaicin karfi na rayuwa (BMR) tare da amfani da iskar oxygen mai yawa, wanda ke sanya matsayin wurin zama fin so don sassauƙawar numfashi. Kowane daki-daki dole ne a yi la'akari da shi a cikin lokaci mai kyau da kowane mutum haƙuri bukatun dole ne ko da yaushe a la'akari.

Za ka iya kuma son